Chiều ngày 31/8/2022, tại Khoa Khoa học Chính trị - Trường Đại học Cần Thơ, Khoa Khoa học Chính trị và Học viện Chính trị Khu vực IV đã long trọng tổ chức Lễ Ký kết ghi nhớ hợp tác giữa hai đơn vị.
Tham dự lễ ký kết về phía Học viện Chính trị khu vực IV có TS Phan Công Khanh - Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Học viện cùng lãnh đạo các đơn vị Ban Quản lý Khoa học, Ban Quản lý đào tạo, Văn phòng Học viện, Khoa và Bí thư Đoàn Thanh niên.
Về phía Khoa Khoa học Chính trị, Trường Đại học Cần Thơ có TS Lê Ngọc Triết - Đảng uỷ viên Trường Đại học Cần Thơ, Trưởng khoa, TS. Trần Văn Hiếu - Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng cùng các đồng chí trong Ban Chủ nhiệm, Trưởng Bộ môn trực thuộc, Chánh văn phòng Khoa, Bí thư Đoàn Thanh niên.
Sự hợp tác này sẽ mở ra một chương mới trong lịch sử phát triển của hai đơn vị, góp phần trong công cuộc đào tạo nhân lực, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Một số hình ảnh của Lễ ký kết ghi nhớ:
-
Hoạt động “đền ơn đáp nghĩa” tháng 11/2017
Sáng ngày 22 và ngày 23 tháng 11 vừa qua, như thường lệ định kỳ mỗi tháng đại diện Đoàn khoa Khoa học Chính trị đã đến thăm hỏi và tặng quà cho gia đình cụ Huỳnh Thị Bê (ngụ tại ấp...
-
Lịch thi đấu Hội thao truyền thống Khoa KHCT năm 2017
Bóng đá nam (địa điểm sân cát BM GDTC)...
-
Đoàn khoa Khoa học Chính trị tổ chức Hội nghị sơ kết công tác giai đoạn 2016 – 2017, triển khai phương hướng hoạt động giai đoạn 2017 - 2018
Nhằm thực hiện kế hoạch công tác và triển khai các nội dung của Đoàn cấp trên; Đánh giá kết quả công tác đạt được, biểu dương những cá nhân có thành tích xuất sắc giai đoạn 2016 –...
-
Họp mặt kỷ niệm 35 năm ngày Nhà giáo việt nam
Vừa qua, vào lúc 18h ngày 18/11/2017, Khoa khoa học Chính trị đã long trọng tổ chức buổi Họp mặt kỷ niệm 35 năm ngày nhà giáo Việt Nam 20/11/2017. Đây là dịp để các cán bộ, giảng v...
- Giải giao lưu bóng chuyền nam - nữ giữa các chi đoàn trực thuộc Đoàn khoa
- Lấy ý kiến trực tuyến phản hồi từ học viên về hoạt động giảng dạy của giảng viên HKI/2017-2018 (Đợt tháng 11/2017)
- Bộ môn Đường lối Cách mạng của Đảng Cộng sản Việt Nam tổ chức Seminar đợt 1 năm 2017
- Hội nghị Công chức, Viên chức và Người lao động năm học 2017-2018 và Đại hội Công đoàn Khoa nhiệm kỳ 2017-2022
- Thông báo nghỉ Lễ Quốc Khánh 02/9/2017